โรงเรียนพัฒนาทักษะการขับขี่รถขับเคลื่อนสี่ล้อ หรือ Spirit of the 4×4 Driving School โดย สุกานดา ปภัสร์พงษ์ ผู้อำนวยการฯ ได้รับเกียรติจาก รักสุดา มามะ ผู้ช่วยหัวหน้าอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ นำทีมเจ้าหน้าที่เข้ารับการฝึกอบรมขั้นพื้นฐาน การขับรถขับเคลื่อนสี่ล้อ เพื่อนำความรู้ไปใช้ในการปฏิบัติหน้าที่พิทักษ์รักษาผืนป่ามรดกโลก โดยบริษัท เอ็มจี เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด ได้เอื้อเฟื้อรถ MG EXTENDER ให้ใช้ฝึกฝนครั้งนี้ ณ สนาม Spirit Adventure Ground จ. นครนายก
![“อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่” มั่นใจ “SPIRIT 4x4” ส่งเจ้าหน้าที่ฝึกอบรมขับขี่รถขับเคลื่อนสี่ล้อ](https://carswaii.com/wp-content/uploads/2020/09/Spirit02.jpg)
![“อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่” มั่นใจ “SPIRIT 4x4” ส่งเจ้าหน้าที่ฝึกอบรมขับขี่รถขับเคลื่อนสี่ล้อ](https://carswaii.com/wp-content/uploads/2020/09/Spirit03.jpg)
![“อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่” มั่นใจ “SPIRIT 4x4” ส่งเจ้าหน้าที่ฝึกอบรมขับขี่รถขับเคลื่อนสี่ล้อ](https://carswaii.com/wp-content/uploads/2020/09/Spirit04.jpg)
![“อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่” มั่นใจ “SPIRIT 4x4” ส่งเจ้าหน้าที่ฝึกอบรมขับขี่รถขับเคลื่อนสี่ล้อ](https://carswaii.com/wp-content/uploads/2020/09/Spirit05.jpg)
ติดตามข่าวสารยานยนต์ เรื่องรถที่ผู้หญิงก็อยากรู้ ได้ที่ www.carswaii.com
FB Page : carswaii.com
IG : carswaii
Youtube : carswaii-channel