บริษัท พีทีจี เอ็นเนอยี จำกัด (มหาชน) หรือ PTG นำโดยฝ่ายสื่อสารองค์กร เป็นตัวแทนบริษัทฯ มอบเงินสนับสนุนและสิ่งของที่จำเป็นด้านการศึกษา ให้แก่ คณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เพื่อสนับสนุนการจัดทำโครงการหมอโดมอาสา ซึ่งเป็นโครงการจิตอาสาและการทำประโยชน์คืนสู่สังคมที่คณะแพทย์ศาสตร์จัดทำขึ้นเพื่อพัฒนาโรงเรียนชนบทและมอบความสุขให้กับเด็กนักเรียนที่ด้อยโอกาส ถือเป็นการตอกย้ำด้านกิจกรรมสาธารณประโยชน์ เพื่อให้ความช่วยเหลือและสนับสนุนตามความจำเป็นในหลากหลายด้านเพื่อบรรเทาทุกข์ และช่วยส่งเสริมคุณภาพชีวิตให้กับคนในสังคม โดยยึดหลัก PT สร้างสุข สุขกาย สุขใจ สังคมอยู่ร่วมกันอย่าง “อยู่ดีมีสุข” ซึ่งงานดังกล่าวจัดขึ้นเมื่อเร็วๆนี้
PTG ร่วมสนับสนุนโครงการหมอโดมอาสา คณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
-
Must Read
“ซูซูกิ แครี่” ตอกย้ำบทบาทผู้นำ “ฟู้ดทรัค” เติบโตสวนทางตลาด สร้างโอกาสในช่วงวิกฤติ ชูความอเนกประสงค์ครบครัน ตอบโจทย์ธุรกิจที่หลากหลาย ล็อกเป้าเก็บเกี่ยวยอดขาย 4,200...
14 มีนาคม 2565-กรุงเทพมหานคร-ซูซูกิ มอเตอร์ (ประเทศไทย) ชูความอเนกประสงค์ของ ซูซูกิ แครี่ ตอกย้ำบทบาทผู้นำฟู้ดทรัคที่มีส่วนสำคัญในการสร้างโอกาสและร่วมขับเคลื่อนธุรกิจฝ่าวิกฤติโควิด-19 ในรูปแบบที่หลากหลาย สร้างอัตราเติบโตให้กับธุรกิจด้านการขนส่ง สอดรับการขยายตัวของธุรกิจออนไลน์ มั่นใจสมรรถนะที่ตอบโจทย์การใช้งานของผู้ประกอบการในยุคปัจจุบัน ตั้งเป้าเก็บเกี่ยวยอดขาย 4,200 คันในปีนี้
บริษัท ซูซูกิ มอเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด ร่วมขับเคลื่อนธุรกิจในประเทศไทย ด้วยการผลักดัน ซูซูกิ แครี่...